A ranar Litinin din nan ne ake shirin fara babban taron ƙungiyar samar da zaman lafiya ta matan shugabannin ƙasashen Afrika wato African First Lady Peace...
Al’ummar yankin Guringawa a ƙaramar hukumar kumbotso anan Kano sun wayi gari da ganin gawar wata mata a cikin kango. Tun da fari dai wasu yara...
Matashiyar nan Zainab Aliyu Kila da ta taɓa zaman gidan kaso a ƙAsar Saudiyya sakamakon zarginta da safarar ƙwayoyi ta zama jami’ar hukumar hana sha da...
Gwamnatin jihar Kano ta ce ƙananan hukumomi 10 sun daina fuskantar Matsalar bahaya a sarari. Babban sakataren ma’aikatar muhalli Adamu Abdu Faragai ne ya bayyana haka...
Gwamnatin jihar Kano ta ce za a yiwa yara sama da miliyan biyu rigakafin kyanda a faɗin jihar. Kwamishinan Lafiya Dakta Kabiru Ibrahim Tsanyawa ne ya...