Ƙungiyar malaman jami’o’i ASUU, ta buƙaci gwamnatin tarayya ƙarƙashin shugaba Tinubu, da ta ɗabbaka yarjejeniyar ƙungiyar ƙwadago ta duniya da ƙasar nan ta kasance cikin waɗanda...
Majalisar dokokin jihar Kano ta rushe ɗaukacin masarautun jihar guda biyar. Majalisar ta yi hakan ne bayan da ta amince da gyaran dokar da ta kafa...
Kudurin gyaran dokar masarautun jihar Kano na bana, ya samu nasarartsallake karatu na daya a majalisar dokokin jihar Kano. Kudurin, ya samu kaiwa wannan matki ne...
Wasu Mata mazauna yankin unguwar Sabuwar Gandu dake karamar hukumar kumbotso a nan Kano, sun gudanar da zanga-zangar lumana a safiyar yau Talata 21/05/2024, sakamakon rashin...
Wasu daga cikin jami’an tsaron ‘yan sandan Najeriya da suka yi Ritaya sakamakon shekarun aje aikin su da ya cika, sun gudanar da zanga-zangar Lumana a...
Majalisar dokokin Kano ta Amince da kirawo dokar masarautun Kano domin yi musu gyara. Majalisar ta amince da hakan ne sakamakon ƙudurin gaggawa da shugaban masu...
Hukumar gudanarwar asibitin ƙwararru na Murtala Muhammad da ke Kano, ta ce, adadin mutanen da suka rasu sakamakon kona wasu masallata a karamar hukumar Gezawa ya...
Dakarun sojin Jamhuriyar dimokraɗiyyar Kongo, sun bayyana cewa, sun daƙile juyin mulkin da wasu ‘yan ƙasar da na ƙetare suka kitsa wa shugaban ƙasar Felix Tshikedi...
Gwamnatin jihar kano ta yi kira ga alhazan bana da su ƙauracewa ɗaukar duk wani abu da ƙasar Saudiyya ta haramta shiga da shi ƙasar domin...
Mai martaba sarkin Kano Alhaji Aminu Ado Bayero, ya buƙaci gwamnatin tarayya da ta Sanya ido kan matasan da ke barin Nijeriya zuwa ƙasashen ƙetare domin...