Freedom Radio Nigeria

 • Ko da Abba Ganduje zai ci zaɓe sai mun ƙwace a Kotu - Sanusi Bature
  Bidiyo1 month ago

  Ko da Abba Ganduje zai ci zaɓe sai mun ƙwace a Kotu – Sanusi Bature

  Kakakin Ɗan Takarar Gwamnan Kano a jam’iyyar NNPP Alhaji Sanusi Bature Dawakin Tofa ya ƙalubalanci ɗan takarar majalisar tarayya na Dawakin Tofa, Tofa da Rimingado Engr....

 • Bidiyo1 month ago

  Muna da hurumin kama duk wanda ya saɓa doka a kowace hanya – Hukumar FRSC

  Hukumar kiyaye afkuwar haɗura ta ƙasa FRSC ta ce, tana da hurumin kama duk wanda ya karya dokar hanya a kan kowane titi. Mai magana da...

 • Bidiyo1 month ago

  Ina neman afuwar duk wanda na ɓata wa na kuma yafe wa kowa – Alh. Alhassan Ɗantata

  Babban Ɗan Kasuwar nan kuma ɗaya daga manyan dattijan Kano Alhaji Aminu Alhassan Ɗantata ya nemi afuwar duk wanda ya yiwa kuskure a rayuwa. Dantata ya...

 • Bidiyo1 month ago

  Abin da ke kawo jinkiri kafin aiwatar da hukuncin Kotu a Kano

  Me yasa ba a aiwatar da hukunce-humuncen da Kotunan Kano ke zartarwa?

 • Bidiyo1 month ago

  Ɗalibai da iyaye na kokawa kan ƙarin kuɗin karatu a jami’o’i

  Ɗaliban jamo’in ƙasar nan da iyaye sun soma kokawa kan ƙarin kudin karatu da wasu makarantun suka yi. Wannan dai na zuwa ne ƴan watanni bayan...

 • Bidiyo1 month ago

  ABIN AL’AJABI: An ɗaura auren ƴarsa bai sani ba a Kano

  Wani attajiri a Kano ya koka kan yadda aka ɗaura auren ƴarsa ba tare da ya sani ba. Ga cikakken labarin a nan.

 • Bidiyo1 month ago

  Matasan Kano ba su da hujjar ƙin zabar Kwankwaso da Abba – Cewar Salisu Sharada

  Matashi Salisu Sharaɗa na ƙungiyar Kwankwaso Abba a KMC ya ce matasan Kano basu da zaɓi face zaɓen Engr. Rabi’u Musa Kwankwaso da Abba Gida-gida a...

 • Bidiyo1 month ago

  Shirin Kowane Gauta na ranar Litinin 26-12-2022

  Ga shirin Kowane Gauta na ranar Litinin tare da Ibrahim Ishaq Rano 26-12-2022.

 • Bidiyo1 month ago

  Inda Ranka: Jinkirin da ake yi wajen aiwatar da hukuncin kisa a Kano

  A cikin shirin na ranar Litinin 26-12-2022, zaku ji cewa, Masana shari’a sun yi fashin baƙi kan jinkirin da ake yi kafin ayi hukuncin kisa a...

 • Bidiyo1 month ago

  Hukuncin maganin Mata da Ƙarin Girman Mama da Mazaunai daga Malam Daurawa

  Babban Malamin Addinin Musulunci Sheikh Aminu Ibrahim Daurawa ya yi mana tsokaci kan shaye-shayen magungunan mata da kuma ƙarin Mama ko Mazaunai a Addini. Sheikh Daurawa...

error: Content is protected !!