Al’ummar yankin Guringawa a ƙaramar hukumar kumbotso anan Kano sun wayi gari da ganin gawar wata mata a cikin kango. Tun da fari dai wasu yara...
Ɗan Jaridar nan Ja’afar Ja’afar ya ce, zai bada kuɗin da Gwamna Ganduje ya ba shi ga shirin Inda Ranka na Freedom Radio domin tallafawa marasa...
Matashiyar nan Zainab Aliyu Kila da ta taɓa zaman gidan kaso a ƙAsar Saudiyya sakamakon zarginta da safarar ƙwayoyi ta zama jami’ar hukumar hana sha da...
Gwamnatin jihar Kano ta ce ƙananan hukumomi 10 sun daina fuskantar Matsalar bahaya a sarari. Babban sakataren ma’aikatar muhalli Adamu Abdu Faragai ne ya bayyana haka...
Gwamnan jihar Kano Dr. Abdullahi Umar Ganduje ya biya ɗan jaridar nan Ja’afar Ja’afar Naira dubu ɗari takwas saboda ɓata masa lokaci. A ranar Juma’ar nan...
Amurka ta cire Najeriya daga cikin jerin ƙasashe masu hana damar yin addini. Sakataren harkokin wajen Amurka Antony Blinken ne ya bayyana hakan a wata sanarwa...
Shugaban ƙasa Muhammadu Buhari ya dawo Najeriya bayan halartar taron zaman lafiya a ƙasar Scotland. Taron wanda shugabannin duniya suka halarta an gudanar da shi a...
Bankin duniya ya ce, ɓarnar da ƙungiyar Boko Haram ke yi ta janyo durƙushewar tattalin arziƙin yankin arewa maso gabashin ƙasar da kashi 50 cikin 100....
Majalisar wakilai ta ƙasa ta yi sammacin wasu ministoci biyu da shugaban ƙungiyar ASUU. Kakakin majalisar Femi Gbajabiamila ne ya bada umarnin sammacin. Ministocin da aka...
Hukumar raya kogunan Haɗeja da Jama’are ta ce an datse ruwan kogunan ne domin inganta noman rani da kuma gyaran madatsun ruwa da fadama. Hukumar ta...