Ƴan bindiga sun sako matar dagacin garin Tsara na ƙaramar hukumar Rogo da ke Kano, bayan kwanaki 22 da sace ta. Wani makusancin dagacin da ya...
Mahaifin malamin nan Malam Albani Zariya ya rasu. Mahaifin na sa mai suna Malam Adam Ɗanjuma ya rasu da asubahin ranar Laraba. Ministan sadarwa na kasa...
Majalisar wakilan ƙasar nan ta nemi a rushe sashen ƴan sanda mai yaƙi da ƴan daba na ƴan sandan Kano wato Anti Daba. Shugaban kwamitin tsaro...
Shugaban ƙasa Muhammadu Buhari ya yaba wa matasan jihar Kano bisa jajircewarsu wajen tabbatar da zaman lafiya a lokacin zanga-zangar EndSars. Shugaba Buhari ya bayyana hakan...
Ƙungiyar dillalan man fetur ta ƙasa shiyyar Kano ta ce, zata sayar da litar man a kan N168. Shugaban ƙungiyar Alhaji Bashir Ahmad Ɗan Malam ne...
Mai bai wa gwamnan Kano shawara kan al’amuran matasa Murtala Gwarmai ya yi rabon jakuna ga matasa. Gwarmai ya raba jakunan ne a cikin jerin tallafin...
Ƙungiyoyin al’umma a Kano sun fara martani kan kashe sama da biliyan guda a gyaran titin Ahmadu Bello. Gwamnatin Kano dai ta ce aikin gyaran titin...
Rundunar ‘yan sandan Jihar Kano da hadin gwiwar kwamitin kyautata alaka tsakanin ‘yansanda da jama’a sun fara bayar da horo ga masu sayara da wayoyin hannu....
Mataimakin gwamnan Kano Nasiru Yusuf Gawuna ya yiwa Mustapha Jarfa afuwa bisa kalaman ɓatancin da yayi masa. Mataimakin na musamman ga mataimakin gwamnan kan yaɗa labarai,...
Farfesa Garba Ibrahim Sheka, shugaban hukumar zabe ta jihar Kano Hukumar zaɓe ta jihar Kano ta soki yunƙurin majalisar dattijai na komawa yin zaɓe ta hanyar...