Rahotanni da ke fitowa yanzu-yanzu daga Kano na cewa, Allah ya karɓi ran mahaifin tsohon gwamnan jihar Rabi’u Musa Kwankwaso. Mai taimakawa Kwankwason kan yaɗa labarai...
Sabon rahoton ƙididdiga kan yawan masu sauraron kafafen yaɗa labarai da masu amfani da kayayyaki ya nuna cewa, gidan rediyon Freedom ne ke kan gaba a...
Gwamnatin Kano ta gurfanar da wata mata mai suna Fatima Ɗahiru mazauniyar Hotoro a babbar kotun jiha mai lamba biyu da ke sakatariyar Audu Baƙo, ƙarƙashin...
Kotun majistiri mai lamba 18 da ke gyaɗi-gyaɗi a Kano ta ƙi amincewa da bada belin budurwar da ta aika wa saurayinta ƴan fashi. A zaman...
Tsohon kwamishinan ayyuka na gwamnatin Kano Injiniya Mu’azu Magaji Ɗan Sarauniya ya soki shugaba jam’iyyar APC na Kano. A wata hira da Freedom Radio Ɗan Sarauniya...
Ƴan sanda sun bankaɗo gidan da ake ajiyar makamai a Kano. Jami’in hulɗa da jama’a na ƴan sandan jihar DSP. Abdullahi Haruna Kiyawa ya ce, sun...
Kotun majistiri mai lamba biyar da ke gidan Murtala ƙarƙashin mai shari’a Hauwa Lawan Minjibir ta fara sauraron shari’ar matar da ake zargi da hallaka ƴaƴanta....
Jam’iyyar PDP ta dakatar da tsohon ɗan takarar gwamnan Kano Ibrahim Al’amin Little na tsawon wata guda. Sakataren yaɗa labaran jam’iyyar PDP na ƙaramar hukumar Nassarawa...
Hukumar Hisbah ta yi sulhu da masu gidajen kallo da wuraren shaƙatawa da masu ɗakunan taro na jihar Kano. A Talatar nan ne Hisbah ta gana...
Jam’iyyar PDP mai adawa a Kano ta bai wa mai bai wa gwamnan Kano shawara kan al’amuran addinai Ali Baba A Gama Lafiya Fagge wa’adin awanni...