Shugaban sashin nazarin harkokin mulki da gudanarwa a jami’ar Bayero kuma masanin kimiyyar siyasa a nan Kano ya ce, ƙasa ɗaya dunƙulalliya na samuwa ta hanyar...
Ma’aikatar lafiya ta jihar Kano ta ce, rashin samar da ingantaccen abinci mai gina jiki ga yara na haifar musu da naƙasa a ƙwaƙwalwar su. Babban...
Mataimakin shugaban ƙasa Farfesa Yemi Osinbajo zai halarci wani taro a London. Wannan na cikin sanarwar da Laolu Akande babban mataimaki na musamman ga Farfesa Yemi...
Mataimakin shugaban ƙasa Farfesa Yemi Osinbajo zai halarci wani taro a London. Wannan na cikin sanarwar da Laolu Akande babban mataimaki na musamman ga Farfesa Yemi...
Gwamnatin jihar Kano ta ce, za ta gidaje dubu 10 ga ma’aikata a faɗin jihar. Kwamishinan sufuri Mahmud Muhammad Santsi ne ya bayyana hakan yayin zantawar...
Asusun tallafawa ƙananan yara na majalisar ɗinkin duniya ya ce, tasirin cutar corona na ƙara haifarwa da yara cutar damuwa. A cewar asusun yaran da ke...
Gwamnatin tarayya ta yabawa ƙungiyar likitoci masu neman ƙwarewa ta ƙasa NARD bisa janye yajin aikin sama da watanni biyu da suka yi. Ministan ƙwadago da...
Babbar kotun tarayya a birnin tarayy Abuja ta yanke wa Faisal ɗan tsohon shugaban kwamitin gyaran Fansho Abdulrasheed Maina hukuncin ɗaurin shekara 24 a gidan yari....
Gwamnatin tarayya ta ce, za ta fara rushe duk wani gida ko masana’anta da aka gina a kan magudanan ruwa a faɗin ƙasar nan. Ministan sufuri...
Gwamnatin jihar Neja ta amince da naɗin Alhaji Muhammad Barau a matsayin sabon sarkin Sudan na Kontagora. Kwamishinan ƙananan hukumomi da harkokin masarautu na jihar Emmanuel...