

Gwamnatin jihar Kano ƙarƙashin Hukumar kula da zurga-zurgar ababen hawa KAROTA ta cimma matsaya da matuƙa baburan adaidaita sahu waɗanda suka tafi yajin aiki a makon...
Masanin siyasa a Kano Farfesa Kamilu Sani Fagge ya ce, raina umarnin kotu ne yadda wasu yan siyasa ke musanta hukuncin ta. Farfesa Kamilu Sani Fagge...
Ƙungiyar matuƙa babura masu ƙafa uku sun janye yajin aikin da suka shafe kwanaki uku suna yi. Janye yajin aikin dai ya biyo bayan doguwar tattaunawa...
Jam’iyyar PDP mai adawa ta zargi gwamnan Kano Dakta Abdullahi Umar Ganduje da yunkurin ruguza harkokin tattalin arzikin jihar. Hakan kuwa na zuwa ne, bisa ƙin...


Ƙungiyar ƴan adaidaita sahu a jihar Kano ta buƙaci mambobinta da su koma bakin aikin su daga yanzu. Shugaban ƙungiyar a jihar Kano Alhaji Sani Sa’idu...
Gwamnatin jihar Kano ta ce, tana kan bakar ta na karɓar kuɗaɗen haraji da ta saba karɓa a hannun matuƙa baburan adaidaita sahu. Kwamishinan sufuri da...
Majalisar dokokin Jihar Kano ta buƙaci matuƙa baburan adaidaita sahu da su janye yakin aikin da suke yi. Shugaban majalisar Injiniya Hamisu Ibrahim Chidari ne ya...
Jami’ar Yusuf Maitama Sule da ke nan Kano ta dakatar da dukkan jarrabawar da ɗalibai za su rubuta a yau, da kuma wadda za a rubuta...
Yajin aikin matuƙa babura masu ƙafa uku da aka fi sani da Adaidai sahu a Kano ya buɗe ƙofar cin kasuwar masu motocin ƙurƙura. Tun bayan...
Ɗaruruwan fasinjoji a Kano na ci gaba da yin tattaki tun daga safiyar yau Litinin, sakamakon yajin aikin direbobin babur mai ƙafa uku. Fasinjojin dai sun...