Rundunar ƴan sandan jihar Adamawa ta kama sama da mutane 1, 700 da suka aikata laifu daban-daban. Kwamishinan ƴan sandan na jihar Aliyu Adamu ne ya...
Ana zargin wani mutum ya kashe ɗan cikinsa ta hanyar yi masa dukan kawo wuka da tabarya a unguwar Rijiya biyu a ƙaramar hukumar Dala. Da...
Majalisar dokokin jihar Kano ta buƙaci gwamnatin jihar Kano ta da yi gaggawar samar da ƙarin hanyar ratse ga masu ababen hawa. An buƙaci samar da...
Majalisar malamai ta jihar Kano ya bayyana cewa aikin jarida ya yi kama da aikin malanta ta fannin faɗakarwa. Shugaban majalisar Malam Ibrahim Khalil ne ya...
Masanin tattalin arziki a makarantar koyar da harkokin kasuwanci a jami’ar Bayero anan Kano ya ce, samar da wadatattun masana’antu a Arewacin ƙasar nan rage marasa...
Ministan ƙwadago da samar da samar da aikin yi Chris Ngige ya ce, ma’aikatar lafiya ta ƙasa da ofishin attorney janar ne suka shigar da ƙungiyar...
Gwamnatin jihar Zamfara ta ce, za a ci gaba da zama cikin dokar katse layukan waya. Gwamnan jihar Muhammad Bello Matawalle ne ya bayyana hakan a...
Hukumar kula da sha’anin sarrafa magunguna PCN, reshen jihar Adamawa ta gudanar da wani bincike a ƙananan hukomi, kan waɗanda suka karya ƙaidojin hukumar ta hanyar...
Tsohon mataimakin Gwamnan babban bankin ƙasa CBN Dr Obadiah Mailafiya ya rasu. Rahotanni sun bayyana cewa Mailafiya ya rasu yana da shekaru 64 a duniya. Marigayin...
Da safiyar Lahadin nan shugaban ƙasa Muhammadu Buhari ya bar Abuja zuwa Amurka don halartar taron majalisar dinkin ɗuniya karo na 76. Rahotonni sun tabbatar da...