Connect with us

Labarai

Tinubu ya sanya sunan Yar’Adua a Jami’ar Man Fetur ta Kaduna

Published

on

Shugaban Ƙasa Bola Ahmed Tinubu ya amince da sauya sunan Cibiyar Nazarin Man Fetur da aka kammala a Kaduna zuwa Jami’ar Kimiyyar Ƙasa da Fasahar Injiniya ta Janar Shehu Musa Yar’Adua. Tinubu ya bayyana hakan ne a jawabinsa na Ranar Dimokuraɗiyya ta 2026, inda ya ce marigayi Janar Shehu Musa Yar’Adua na daga cikin waɗanda suka taka muhimmiyar rawa wajen gina dimokuraɗiyyar Najeriya.

Shugaban ƙasar ya ce wannan mataki na nufin girmama gudummawar da marigayin ya bayar wajen haɗin kan ƙasa da fafutukar tabbatar da dimokuraɗiyya. Ya bayyana cewa gwamnatin tarayya ta farfaɗo da cibiyar tare da ba ta sabon suna domin tabbatar da cewa tarihinsa da gudummawarsa sun ci gaba da kasancewa abin tunawa ga al’umma.

Janar Shehu Musa Yar’Adua, wanda ya rasu a gidan yari a shekarar 1997 a lokacin mulkin soja, ya kasance fitaccen ɗan siyasa kuma mai fafutukar dimokuraɗiyya. A jawabinsa, Tinubu ya jaddada cewa al’ummar yau suna da alhakin tabbatar da ci gaba da wadata ga ƙasar, kamar yadda waɗanda suka gabace su suka tabbatar da samun ‘yanci da dimokuraɗiyya.

Click to comment

You must be logged in to post a comment Login

Leave a ReplyCancel reply

Listen Live

Freedom Radio Kano 99.5 FM Your browser does not support the audio element. https://stream.zeno.fm/t8bhnmek8mzuv Freedom Radio Kaduna 92.9 FM Your browser does not support the audio element. https://stream.zeno.fm/5z9v4k7e9mzuv Freedom Radio Dutse 99.5 FM Your browser does not support the audio element. https://stream.zeno.fm/wp75as7e9mzuv Dala FM Kano 88.5 Your browser does not support the audio element. https://stream.zeno.fm/9zdvuszaanzuv
error: Content is protected !!