Wasu gungun ƴan bindiga, sun ƙara sace mutane sittin da ɗaya a yankin ƙaramar hukumar Kajuru ta jihar Kaduna. Rahotonni sun bayyana cewa, ƴan bindigar sun...
Ƙungiyar manyan ma’aikatan Jami’oi SSANU da takwararata ta ma’aikatan jami’a da waɗanda ba malamai ba watau NASU, sun bayyana cewa sun shirya tsunduma yajin aiki a...
Fadar shugaban ƙasa ta musanta zargin yin cushe a kasafin kudin bana wanda Shugaba Bola Ahmed Tinubu ya sanyawa hannu kuma ake yin aiki da shi....
Majalisar dokokin jihar Kano, ta buƙaci gwamantin jihar da ta gyara Babban masallacin Kano tare da sanya masa kyamarorin tsaro na CCTV domin tabbatar da tsaro...
Mai alfarma Sarkin Musulmi, Alhaji Sa’ad Abubakar III, ya ba da sanarwar ganin watan Ramadan na bana Hakan na nufin za a fara azumin watan Ramadan...
Ƙungiyar bunƙasa noma ta Afrika SASAKAWA, ta bayyana cewa mata nada muhimmiyar rawa da za su taka wajen haɓɓaka harkokin noma a Najeriya. Ƙungiyar ta bayyana...
Gwamnatin jihar Kano ta rantsar da kantomimin ƙananan hukumomi 44 dake faɗin jihar Kano inda gwamnan jihar Injiniya Abba Kabir Yusuf ya buƙaci dukkanin shugaban nin...
Gwamnatin jihar Kano ta ƙaddamar da rabon kayan tallafin taki, iri, Dabbobi da injin ban ruwa na noman rani ga matan da suke yankin karkara domin...
Gwamnan jihar Kano, Alhaji Abba Kabir Yusuf ya ƙaddamar da manyan alkalan kotuna tara, da Khadis na kotun daukaka ƙara bisa Shawarar majalisar shari’a ta kasa...
Ofishin shugabar Matan Jam’iyyar APC ta ƙasa Mrs Mary ta nada Jamila Ado Mai Wuƙa a matsayin mashawarciya kan harkokin yaɗa labarai a yankin Arewa. Hakan...