Gwamnatin jihar Kano ta yi ƙarin haske kan shirinta na gabatar da Muƙabala tsakanin Malamai. Gwamnatin dai ta sanya ranar Lahadi, bakwai ga watan Maris mai...
Ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Simba FC, na kan tattaunawa da tawagar Stromsgodset FC ta ƙasar Norway don cimma matsayar komawar ɗan wasan gaba Junior Lokosa. Lokosa...
Wasu ƴan bindiga sun hallaka wani magidanci da ƴaƴansa biyu a garin Tsafe da ke jihar Zamfara. Wani makusancin marigayin ya shaida wa Freedom Radio cewa,...
Ana fargabar wani hatsarin mota a Kwanar Dumawa da ke ƙaramar hukumar Minjibir a nan Kano ya haifar da asarar rayuka da jikkata mutane da dama....
Gwamnan Kano Dr. Abdullahi Umar Ganduje ya bayar da umarnin rufe wasu cikin makarantun gaba da Sakandiren jihar nan take. Hakan na cikin wata sanarwa da...
An wayi gari Asabar da samun rahoto daga makusantan Salihu Tanko Yakasai kan cewa bai dawo gida ba tun a ranar Juma’a. Hakan kuma ya zo...
Gwamnan Kano Dr. Abdullahi Umar Ganduje ya kori mai taimaka masa kan yaɗa labarai Salihu Tanko Yakasai. Hakan na cikin sanarwar da Kwamishinan yaɗa labarai na...
Gwamnatin jihar Kano ta bada umarnin rufe makarantun kwana goma da ke jihar. Kwamishinan ilimi na jihar Malam Sanusi Sa’idu Ƙiru ne ya bayyana hakan a...
Da yammacin Talatar nan ne hukumar zaɓe ta mai zaman kanta ta jamhuriyar Nijar CENI ta bayyana sakamakon ƙarshe na zaben shugaban ƙasa zagaye na biyu...
Ƙungiyar ƙwadago ta ƙasa NLC reshen jihar Kano ta cimma matsaya tsakanin ƙungiyoyin masu adaidaita sahu da hukumar KAROTA. An cimma matsayar cewa, masu adaidaita za...