Al’umma da dama a Kano na kokawa kan wayar gari da aka yi Cinnaku sun mamayi wasu unguwanni. Dama dai a kan fuskanci irin wannan a...
Tsohon shugaban hukumar yaƙi da rashawa ta Kano Muhuyi Magaji Rimin Gado ya shiga jam’iyyar NNPP ta tsohon Gwamna Kwankwaso. Rimin Gado ya shaidawa Freedom Radio...
Hukumomi a Kano sun cafke wani ɗan ƙasar China mai suna Mr Geng bisa zargin hallata wata mata Ummukulsum Buhari da aka fi sani da Ummita...
Gwamnatin jihar Kano ta ce, aikin gadar sama a titin Kasuwar Kwari na cikin abin da ya janyo ambaliyar ruwa a kasuwar. Kwamishinan yaɗa labarai na...
Kimanin mutane talatin ne suka rasu, tare da jikkatar goma sha biyu, a wani hatsarin mota da ya afku a hanyar Kano zuwa Zaria. Babban jami’in...
Shugaban jam’iyyar PDP na jihar Kano Alhaji Shehu Wada Sagagi ya nemi shugaban jam’iyyar na ƙasa Iyorchia Ayu da ya gaggauta ajiye muƙaminsa. Sagagi ya bayyana...
Sponsored Ambasadan zaman lafiya kuma Falakin Shinkafi Alhaji Yunusa Yusuf Hamza ya yi kira ga al’ummar Arewacin ƙasar nan da su tabbatar sun mallaki katin zaɓe...
Ƴan sanda sun kuɓutar da mahaifiyar ɗan takarar Sanatan Jigawa ta tsakiya Hajiya Fatima Ibrahim daga hannun masu garkuwa a Kano. Jami’in yaɗa labaran ƴan sandan...
Babbar kotun shari’ar musulunci da ke Ƙofar Kudu a Kano ta amince a kunna karatun Malam Abduljabbar Nasir Kabara. Yayin zaman kotun na yau mai shari’a...
Wasu ƴan bindiga sun sace mahaifiyar ɗan takarar Sanatan Kano ta tsakiya a jam’iyyar APC Abdussalam Abdulkarim Zaura. Al’amarin ya faru ne a daren jiya Lahadi...