Kotun majistret mai lamba 58 ƙarƙashin mai Sharia Aminu Gabari ta sassauta sharuɗan da ta gindaya a kan bayar da belin Injiniya Mu’azu Magaji Ɗansarauniya. Yayin...
Hukumar Hisbah ta Jihar Kano ta ƙaddamar da kafata ina liman masallata kuma na jihar a matsayin dakarun Hisba na sa-kai. Babban kwamandan hukumar Sheikh Harun...
Marigayin DSP Abdulƙadir Abubakar Rano ɗan asalin ƙaramar hukumar Rano ne kuma an haife shi a garin na Rano da ke kano, kuma shi ne DPO...
Babbar Kotun tarayya da ke nan Kano ta umarci rundunar ƴan sanda da su bai wa wani mutum Ɗanjummai Ado Wudil motarsa. Da ta ke yanke...
Hukumar kula da makarantun kimiyya da fasaha ta jihar Kano ta ce akwai bukatar iyaye su rika barin “yaya” mata su sami kwarewa a fannin kimiyya...
Hukumar Hisba a jihar Kano ta yi bikin fasa tarin kwalaben giya da kuɗin su ya kai sama da Naira miliyan 100. Hukumar ta kama tarin...
Mataimakin shugaban ƙasa Farfesa Yemi Osinbajo ya ziyarci jihar Kano domin yin ta’aziyyar ɗalibar nan Hanifa Abubakar da ake zargin malamainta da kashe ta. Mataimakin shugaban...
An gurfanar da wani matashi a gaban wata kotu bisa tuhumar kashe abokinsa da almakashi. Kotun Majistare mai lamba 35 ƙarƙashin mai sharia Huda Haruna ta...
Gwamnatin jihar Kano ta ce ta ware naira biliyan ɗaya domin biyan tsoffin ma’aikata kuɗaɗen garatutin su da suke bi. Kwamishinan yada labarai Malam Muhammad Garba...
Wannan bayani dai na ƙunshe a cikin wata wasiƙa da shugaban riƙon jam’iyyar APC Maimala Buni ya aike wa Gwamna Ganduje kamar yadda Kwamishinan yaɗa labaran...