Kotun Majistiri mai lamba 58 da ke Nomansland a Kano ta aike da wasu matasa masu wasan barkwanci zuwa gidan yari. An gurfanar da matasan ƴan...
Daga Bello Muhammad Sharaɗa A tarihi Kano gari ne na ilimi. Kano gari ne na addini. Kano gari ne na kasuwanci. Kano gari ne na sarauta....
Shugaban masu rinjaye na majalisar tarayya Alasan Ado Doguwa yayi wancakali da Kakakin jam’iyyar APC na Kano Ahmad S. Aruwa. Lamarin ya faru ne yayin wani...
Shugaban masu rinjaye na majalisar tarayya Alasan Ado Doguwa ya ja kunnen mataimakin ɗan takarar Gwamnan APC a Kano Murtala Sule Garo. Doguwa ya ce, shi...
Masu garkuwa da mutane sun hallaka wani ƙaramin yaro Hamza Ibrahim a ƙaramar hukumar Doguwa da ke nan Kano. Mahaifin yaron Ibrahim Doguwa ya shaida wa...
Shugaban hukumar tace fina-finai ta Kano Isma’ila Na’abba Afakallah zai angwance da fitacciyar jarumar fina-finai Rukayya Umar Santa wadda aka fi sani da Dawayya. Za a...
Fitacciyar ƴar Kwankwasiyyar nan Nadiya Ibrahim Fagge ta magantu kan rashin bata takardar neman goyon baya daga Abba Gida-gida. A baya-bayan nan ne dai Ɗan takarar...
Cece-kuce ya ɓarke a kafafen sada zumunta kan takardar neman goyon baya da ɗan takarar Gwamnan Kano a jam’iyyar NNPP ya aike wa matashiyar nan Ƴar...
Tauraruwar TikTok Bilkisu Isah Obilly da ake yiwa laƙabi da Sarauniyar TikTok ta Arewa ta bayyana manyan kyautukan da samari suka taɓa yi mata. Obilly ta...
Shafin Northern Hibiscus na Aisha Falke wadda aka fi sani da malamar aji ya nemi afuwar Sheikh Aminu Ibrahim Daurawa kan wallafa hoton amaryarsa. A saƙon...