Kwamishinan ma’aikatar al’adu da yawon buɗe idanu na Kano Ibrahim Ahmad Ƙaraye ya sauka daga muƙaminsa don takarar ɗan majalisar tarayya mai wakiltar Ƙaraye da Rogo....
Kwamishinan ƙananan hukumomi na Kano Alhaji Murtala Sule Garo ya sauka daga muƙaminsa don takarar Gwamnan Kano Mai taimakawa Gwamnan kan kafafen sada zumunta Abubakar Aminu...
Kwamishinan kasafin kuɗi na jihar Kano Alhaji Nura Muhammad Ɗankadai ya sauka daga muƙaminsa don takarar majalisar tarayya mai wakiltar Tudunwada da Doguwa. Mai taimakawa Gwamnan...
Babban mai taimakawa Gwamnan Kano kan ci gaban al’uma Ahmad Dauda Lawan ya ajiye muƙaminsa domin tsayawa takara a zaɓen 2023. A wata sanarwa da ya...
Kwamishinan raya karkara na Kano Musa Iliyasu Kwankwaso ya sauka daga muƙaminsa domin takarar ɗan majalisar tarayya. A wata sanarwa da ya aike wa Freedom Radio,...
Gobara ta ƙone shaguna huɗu a kasuwar sansanin alhazai ta Kano wato Hajj Camp. Gobarar ta tashi ne a daren Jumu’a lokacin buɗa baki, a ɓangaren...
Ministan Lantarki na ƙasa Injiniya Abubakar D. Aliyu ya kai ziyara ƙasar Jamus domin gani da ido a katafaren kamfanin makamashi na duniya wato Siemens. Yayin...
Likitoci a Kano sun yanke hannun wani matashi da aka yanka sanadiyyar zuwa yin nasiha da neman sulhu. Rahotanni sun ce matashin Salisu Hussain ya gamu...
Uwargidan Shugaban ƙasa Hajiya Aisha Muhammadu Buhari ta yi kira ga ƴan Najeriya da su dage wajen yiwa ƙasa addu’a. Aishan ta bayyana hakan ne a...
Jam’iyyar PDP reshen jihar Kano ta bayyana kaɗuwarta kan ficewar Engr. Abba Kabir Yusuf daga jam’iyyar. Sakataren yaɗa labaran jam’iyyar na Kano Bashir Sanata ne ya...